Cuộc so tài RC Lens vs Marseille thuộc vòng 10 Ligue 1 diễn ra lúc 02:45 ngày 09/11/2026 (giờ Việt Nam), với Marseille đang có 14 bàn thắng sau 5 trận gần nhất. Tại Tỷ Lệ Kèo Nhà Cái, người theo dõi có thể đối chiếu tỷ lệ kèo cùng số liệu phong độ của hai đội trước giờ bóng lăn.
vs 
Nhận Định RC Lens vs Marseille
RC Lens thắng 3, thua 2 trong 5 trận gần nhất, ghi 8 bàn và thủng lưới 6 bàn. Hai thất bại đều đến trên sân khách: 0-1 trước LOSC Lille ngày 31/10/2026 và 1-2 trước AS Monaco ngày 19/09/2026. Trên sân nhà, đội chủ nhà thắng cả hai trận gần nhất: 2-1 trước Paris FC và 2-1 trước Lyon.
Marseille thắng 4, thua 1 trong 5 trận gần nhất, ghi 14 bàn và thủng lưới 7 bàn. Trận thua duy nhất là 1-2 trước Paris Saint Germain ngày 21/09/2026. Khách thắng 4-3 Havre Athletic Club và 5-2 Angers SCO, cho thấy hàng công nổ liên tục nhưng hàng thủ vẫn để lọt lưới 7 lần.
Phân Tích Tỷ Lệ Kèo RC Lens vs Marseille
| Loại kèo | Mốc kèo | Tỷ lệ cược | Đánh giá |
|---|---|---|---|
| Kèo châu Á (chấp) | 0.25 | 0.95 – 0.90 | Chủ nhà nhỉnh nhẹ |
| Kèo tài xỉu | 2.75 | 0.80 – 1.05 | Mốc bị kéo xuống |
| Kèo 1×2 | 1 / X / 2 | 2.05 – 3.75 – 3.10 | Chủ nhà được ưu tiên |
Ở kèo chấp, RC Lens chấp Marseille 1/4 trái. Mức chấp giữ nguyên 0.25 từ lúc mở đến hiện tại, trong khi giá đội nhà giảm từ 1.00 xuống 0.95 và giá đội khách tăng từ 0.85 lên 0.90. Cửa chủ nhà hạ nhiệt nhẹ, cho thấy dòng tiền chưa dồn hẳn về phía Lens.
Ở tài xỉu, mốc giảm từ 3.25 xuống 2.75, giá tài rớt từ 0.87 xuống 0.80 còn giá xỉu tăng từ 0.97 lên 1.05. Mốc 2.75 thấp hơn đáng kể so với tổng bàn thắng của Marseille trong 5 trận gần nhất (14 bàn, trung bình 2.80 bàn/trận chỉ riêng đội này). Ở 1×2, cửa chủ nhà dịch từ 2.00 lên 2.05, cửa hòa 3.75 và cửa khách giữ 3.10. Khi cần so sánh thêm, tỷ lệ kèo Ligue 1 của các cặp đấu cùng vòng là nguồn đối chiếu hữu ích.
Thống Kê RC Lens vs Marseille
Phong độ gần đây
Bảng dưới liệt kê kết quả 5 trận gần nhất của hai đội, xếp từ trận mới nhất đến cũ nhất. Chi tiết các trận khác của giải đấu có thể xem tại kết quả bóng đá Pháp.
| Đội | 5 trận gần nhất | Ghi bàn | Thủng lưới | TB bàn/trận |
|---|---|---|---|---|
| RC Lens | B-T-T-T-B | 8 | 6 | 2.80 |
| Marseille | T-T-T-T-B | 14 | 7 | 4.20 |
Marseille có chuỗi 4 trận thắng liên tiếp gần nhất, hiệu số +7 so với +2 của RC Lens. RC Lens vừa thua 0-1 trước LOSC Lille, trận duy nhất trong 5 trận không ghi được bàn. Hàng thủ hai bên đều lọt lưới ở 4 trong 5 trận gần nhất của Lens và 3 trong 5 trận của Marseille, nên rủi ro thủng lưới tồn tại ở cả hai phía.
Vị trí trên bảng xếp hạng Ligue 1

| # | Đội | Trận | T-H-B | HS | Điểm |
|---|---|---|---|---|---|
| 4 | Lyon | 9 | 5-2-2 | +8 | 17 |
| 5 | Stade Rennais FC | 9 | 5-1-3 | +1 | 16 |
| 6 | Marseille | 9 | 5-0-4 | +7 | 15 |
| 7 | AS Monaco | 9 | 4-3-2 | +2 | 15 |
| 8 | OGC Nice | 9 | 4-2-3 | +1 | 14 |
| 9 | RC Lens | 9 | 4-1-4 | +3 | 13 |
| 10 | Toulouse FC | 10 | 3-4-3 | +1 | 13 |
| 11 | Stade Brestois 29 | 9 | 3-3-3 | +4 | 12 |
RC Lens đứng thứ 9 với 13 điểm sau 9 trận, Marseille xếp thứ 6 với 15 điểm sau 9 trận, hai đội cách nhau 3 bậc và 2 điểm.
Dự Đoán RC Lens vs Marseille
Marseille ghi trung bình 2.80 bàn/trận và thắng 4/5 gần nhất, trong khi RC Lens chỉ chấp 1/4 trái và giá đội nhà đã giảm từ 1.00 xuống 0.95. Với mốc tài xỉu 2.75 thấp hơn nhịp ghi bàn thực tế của Marseille, cửa tài có giá trị tham khảo cao hơn. Đối với người theo dõi tỷ lệ kèo nhà cái và tỷ lệ kèo hôm nay, đây là cặp đấu có khả năng nhiều bàn thắng.
| Hạng mục | Dự đoán |
|---|---|
| Kèo châu Á | Marseille +0.25 (khách được chấp 1/4 trái) |
| Tài xỉu | Tài 2.75 |
| Tỷ số | 2-2 |

Tạ Tốn là biên tập viên phụ trách soi kèo và cẩm nang kèo bóng đá tại Tỷ Lệ Kèo Nhà Cái.
Từ tháng 8/2026, Tạ Tốn đã đăng hơn 200 bài trên site: soi kèo từng trận, nhận định cả vòng đấu hằng tuần và các bài hướng dẫn đọc kèo châu Á, tài xỉu, 1X2 cùng thuật ngữ kèo bóng đá.
Nội dung chỉ mang tính tham khảo, không cam kết kết quả, dành cho người từ 18 tuổi.
Xem thêm thông tin ›

