Bayer 04 Leverkusen tiếp Marseille ở vòng 4 Europa League lúc 03:00 ngày 06/11/2026 (giờ Việt Nam), với chủ nhà thắng 3/3, ghi 8 bàn, giữ sạch lưới. Đoàn quân của Marseille thua cả 3 trận gần nhất, ghi 1 bàn, thủng lưới 6, nên mốc tỷ lệ nhà cái mở ở mức chấp rất sâu. Bài này dùng tỷ lệ kèo và số liệu phong độ để đọc cuộc so tài.
vs 
Nhận Định Bayer 04 Leverkusen vs Marseille
Bayer 04 Leverkusen thắng 3/3 ở Europa League, hiệu số +8 (ghi 8, thủng lưới 0). Hai trận gần nhất đều thắng trên sân khách: 4-0 trước Lech Poznan ngày 15/10 và 2-0 trước OFI Crete FC ngày 22/10. Marseille thua 3/3, hiệu số -5 (ghi 1, thủng lưới 6). Trận sân nhà gặp Olympiacos Piraeus thua 0-1 ngày 16/10, trận sân khách ở Sturm Graz thua 0-1 ngày 22/10. Cả hai đội cùng đá ngày 22/10 nên mật độ lịch thi đấu tương đương, chênh lệch nằm ở phong độ chứ không ở thể lực.
Phân Tích Tỷ Lệ Kèo Bayer 04 Leverkusen vs Marseille
| Loại kèo | Mốc kèo | Tỷ lệ cược | Đánh giá |
|---|---|---|---|
| Kèo châu Á (chấp) | 1.75 | 1.02 – 0.82 | Chấp sâu, cửa trên nóng |
| Kèo tài xỉu | 3.50 | 0.97 – 0.87 | Mốc cao, nghiêng xỉu nhẹ |
| Kèo 1×2 | 1 / X / 2 | 1.40 – 4.75 – 6.25 | Chủ nhà áp đảo |
Kèo châu Á: Bayer 04 Leverkusen chấp Marseille 1 3/4 (1.75), mở ở 1.25 rồi tăng thêm 0.50 trái. Tiền đổ về cửa Leverkusen, tỷ lệ cửa này từ 0.87 lên 1.02. Tài xỉu: mốc tăng từ 3.25 lên 3.50 trong khi tỷ lệ tài giữ 0.97, xỉu giữ 0.87. Mốc 3.50 cao hơn mức 2.67 bàn/trận (8 bàn ghi + 1 bàn ghi / 3 trận gồm cả hai đội = 3.00 bàn/trận cộng gộp, thực tế 9 bàn trong 6 lượt đá), nhưng riêng Leverkusen ghi 2.67 bàn/trận. 1X2 đứng yên ở 1.40 – 4.75 – 6.25 từ lúc mở, cho thấy thị trường không đổi quan điểm về cửa thắng chủ nhà. Tỷ lệ kèo nhà cái vì vậy chỉ điều chỉnh ở kèo chấp và tài xỉu, không đụng đến 1X2.
Thống Kê Bayer 04 Leverkusen vs Marseille
Phong độ gần đây
Số liệu thật chỉ có 3 trận gần nhất cho mỗi đội, đều ở Europa League. Bảng dưới liệt kê theo thứ tự từ trận mới nhất đến trận cũ nhất.
| Đội | 3 trận gần nhất | Ghi bàn | Thủng lưới | TB bàn/trận |
|---|---|---|---|---|
| Bayer 04 Leverkusen | T-T-T | 8 | 0 | 2.67 |
| Marseille | B-B-B | 1 | 6 | 0.33 |
Leverkusen đang ở thế đi lên rõ rệt: 3 trận giữ sạch lưới, trung bình 2.67 bàn/trận. Marseille sa sút cả hai đầu: ghi 0.33 bàn/trận, thủng lưới 2.00 bàn/trận. Hàng thủ Marseille đáng lo nhất vì trận thua Besiktas JK 1-4 ngày 18/09 cho thấy khả năng sụp đổ khi bị dồn ép.
Với tỷ lệ kèo hôm nay ở mốc chấp 1.75, Leverkusen phải thắng cách biệt từ 2 bàn trở lên mới có kết quả. Chuỗi 3 trận thắng của chủ nhà có cách biệt 2, 4, 2 bàn, tức cả 3 trận đều đạt mốc này. Marseille chỉ ghi được 1 bàn trong 3 trận nên khả năng gỡ để giữ cửa dưới là thấp.
Dự Đoán Bayer 04 Leverkusen vs Marseille
Phong độ 3-0-0 (ghi 8, thủng lưới 0) đối đầu chuỗi 0-0-3 (ghi 1, thủng lưới 6) nghiêng hẳn về chủ nhà. Cả ba trận gần nhất của Leverkusen đều thắng cách biệt tối thiểu 2 bàn nên cửa chấp 1.75 có cơ sở. Tài xỉu 3.50 là mốc cao hơn mức ghi bàn gần đây của chủ nhà (2.67 bàn/trận) trong khi Marseille chỉ ghi 0.33 bàn/trận, nên cửa xỉu có lợi thế nhẹ.
| Hạng mục | Dự đoán |
|---|---|
| Kèo châu Á | Bayer 04 Leverkusen chấp Marseille 1.75 |
| Tài xỉu | Xỉu 3.50 |
| Tỷ số | 3-0 |

Tạ Tốn là biên tập viên phụ trách soi kèo và cẩm nang kèo bóng đá tại Tỷ Lệ Kèo Nhà Cái.
Từ tháng 8/2026, Tạ Tốn đã đăng hơn 200 bài trên site: soi kèo từng trận, nhận định cả vòng đấu hằng tuần và các bài hướng dẫn đọc kèo châu Á, tài xỉu, 1X2 cùng thuật ngữ kèo bóng đá.
Nội dung chỉ mang tính tham khảo, không cam kết kết quả, dành cho người từ 18 tuổi.
Xem thêm thông tin ›

