Manchester United tiếp AS Roma ở vòng 4 Cúp C1 lúc 03:00 ngày 04/11/2026 (giờ Việt Nam), cả hai cùng đang đứng trước kỳ đối chiếu số liệu cụ thể: chủ nhà thủng lưới 6 bàn sau 3 trận, đội khách ghi 8 bàn. Mọi con số về tỷ lệ kèo trực tuyến trong bài lấy từ dữ liệu nhà cái tại thời điểm viết.
vs 
Nhận Định Manchester United vs AS Roma
Manchester United thắng 1, thua 2 trong 3 trận gần nhất, ghi 5 bàn và thủng lưới 6 bàn. Hai trận thua đều diễn ra trên sân khách: 1-4 trước Como và 0-2 trước Atletico Madrid. Trận thắng duy nhất là 4-0 trên sân nhà trước Sabah Baku. AS Roma thắng 1, hòa 1, thua 1, ghi 8 bàn và thủng lưới 5 bàn, trong đó có trận thua 3-4 trước Real Madrid. Trong 3 trận gần nhất của Roma, chỉ trận hòa 1-1 trên sân Fenerbahce diễn ra ở sân khách.
Phân Tích Tỷ Lệ Kèo Manchester United vs AS Roma
| Loại kèo | Mốc kèo | Tỷ lệ cược | Đánh giá |
|---|---|---|---|
| Kèo châu Á (chấp) | 0.25 | 0.92 – 0.92 | Cân bằng nước kèo |
| Kèo tài xỉu | 3.25 | 1.05 – 0.80 | Nghiêng về tài |
| Kèo 1×2 | 1 / X / 2 | 2.37 – 3.80 – 2.55 | Khoảng cách thu hẹp |
Trong bảng tỷ lệ kèo này, Manchester United chấp AS Roma 1/4 (0.25), tức đội chủ nhà là đội chấp, Roma là đội được chấp. Mốc chấp giữ nguyên 0.25 từ lúc mở kèo, nhưng cả hai cửa cùng về 0.92, trong khi lúc mở là 0.82 cho chủ nhà và 1.02 cho khách. Cửa Roma được chấp vì thế đã giảm giá. Tài xỉu tăng từ mốc 3.00 lên 3.25, nước tài từ 0.82 lên 1.05, phản ánh kỳ vọng nhiều bàn: Manchester United và Roma ghi 5 và 8 bàn trong 3 trận gần nhất, lần lượt trung bình 1.67 và 2.67 bàn mỗi trận. Kèo 1×2 dịch chuyển rõ nhất: Manchester United từ 1.90 lên 2.37, Roma từ 3.60 xuống 2.55, cho thấy dòng tiền đổ về phía đội khách.
Khi đối chiếu tỷ lệ kèo Champions League của các trận cùng vòng, biên độ dịch chuyển 1×2 như trận này thuộc nhóm lớn. Với người cần xem tỷ lệ kèo nhà cái theo thời điểm, mức chênh 1.90 xuống thực tế 2.37 của cửa chủ nhà là tín hiệu đáng chú ý nhất. Bảng tỷ lệ kèo hôm nay ghi nhận mốc chấp đứng yên nhưng giá nước và 1×2 đã đổi chiều.
Thống Kê Manchester United vs AS Roma
Phong độ gần đây
Dữ liệu phong độ lấy từ 3 trận Cúp C1 gần nhất của mỗi đội, tính theo thứ tự từ trận mới nhất. Các trận có thể tra lại tại mục kết quả Cúp C1.
| Đội | 5 trận gần nhất | Ghi bàn | Thủng lưới | TB bàn/trận |
|---|---|---|---|---|
| Manchester United | B-B-T | 5 | 6 | 1.67 |
| AS Roma | T-B-H | 8 | 5 | 2.67 |
Số liệu chỉ có 3 trận mỗi đội nên bảng ghi đúng 3 kết quả. Manchester United đang chịu chuỗi 2 trận thua liên tiếp trên sân khách, thủng lưới trung bình 2.00 bàn mỗi trận. Roma có hiệu suất ghi bàn cao hơn hẳn (2.67 so với 1.67) nhưng cũng để lọt lưới 5 bàn. Hàng thủ của cả hai đều đáng lo: tổng cộng 11 bàn thua trong 6 trận, tức 1.83 bàn mỗi trận.
Dự Đoán Manchester United vs AS Roma
Hàng thủ để lọt trung bình 1.83 bàn mỗi trận ở cả hai phía, cộng với mốc tài xỉu 3.25 và nước tài 1.05, cho thấy trận đấu thiên về nhiều bàn thắng. Với kèo chấp, Manchester United chấp 1/4 nhưng đã thua 2 trong 3 trận gần nhất và dòng tiền 1×2 nghiêng về Roma.
| Hạng mục | Dự đoán |
|---|---|
| Kèo châu Á | AS Roma được chấp 1/4 (0.25) |
| Tài xỉu | Tài 3.25 |
| Tỷ số | 2-2 |

Tạ Tốn là biên tập viên phụ trách soi kèo và cẩm nang kèo bóng đá tại Kèo Nhà Cái 5.
Từ tháng 8/2026, Tạ Tốn đã đăng hơn 200 bài trên site: soi kèo từng trận, nhận định cả vòng đấu hằng tuần và các bài hướng dẫn đọc kèo châu Á, tài xỉu, 1X2 cùng thuật ngữ kèo bóng đá.
Nội dung chỉ mang tính tham khảo, không cam kết kết quả, dành cho người từ 18 tuổi.
Xem thêm thông tin ›

